เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน 2565 นางสาวรุ่งฤดี ตรงต่อศักดิ์ ผู้อำนวยการกองวิชาการและพัฒนาคณาจารย์ และบุคลากรในหน่วยงานกองวิชาการและพัฒนาคณาจารย์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลพระนคร ได้เข้าร่วมประชุมวิพากษ์หลักสูตรอุตสาหกรรมศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาคอมพิวเตอร์และอิเล็กทรอนิกส์อัจฉริยะ (ต่อเนื่อง) (หลักสูตรใหม่ พ.ศ. 2566) คณะครุศาสตร์อุตสาหกรรม เพื่อพัฒนาหลักสูตรให้ตรงตามกรอบมาตรฐานคุณวุฒิระดับอุดมศึกษาแห่งชาติ โดยมีคณะกรรมการผู้ทรงคุณวุฒิ ดังนี้
• ศ.ดร.ประยุทธ อัครเอกฒาลิน ประธานกรรมการผู้ทรงคุณวุฒิ
• ดร.พิรพงศ์ ลิ้มประสิทธิ์วงศ์ กรรมการผู้ทรงคุณวุฒิ
• คุณธนินท์รัฐ วิฑูรธราพงศ์ กรรมการผู้ทรงคุณวุฒิ
ณ ห้องประชุมดิเรกฤทธิ์ คณะครุศาสตร์อุตสาหกรรม
![](https://academic.offpre.rmutp.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/G_5547.jpg)
![](https://academic.offpre.rmutp.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/G_5503.jpg)
![](https://academic.offpre.rmutp.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/G_5523.jpg)
![](https://academic.offpre.rmutp.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/G_5526.jpg)
![](https://academic.offpre.rmutp.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/G_5528.jpg)
![](https://academic.offpre.rmutp.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/G_5534.jpg)
![](https://academic.offpre.rmutp.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/G_5539.jpg)
![](https://academic.offpre.rmutp.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/G_5547.jpg)
![](https://academic.offpre.rmutp.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/G_5548.jpg)